Chào mừng bạn đến với diễn đàn CN18A - Đại học Ngoại thương!
Bạn chưa đăng nhập vào diễn đàn. Hãy đăng nhập để đọc và post những bài viết hay nhé!
Thân ái, CN18A
Chào mừng bạn đến với diễn đàn CN18A - Đại học Ngoại thương!
Bạn chưa đăng nhập vào diễn đàn. Hãy đăng nhập để đọc và post những bài viết hay nhé!
Thân ái, CN18A
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

HomeGalleryLatest imagesSearchRegisterLog in

Nhận định mới của dân ngoại ngữ

Go down 
misonim85
shoptretho
ruacon86
Hx
Nguyễn
Admin
botay
Cloud
tthanh
Tosni
14 posters
AuthorMessage
Tosni
Senior Member
Senior Member
Tosni

Điểm : 58
Cảm ơn : 11

Nhận định mới của dân ngoại ngữ Empty
PostSubject: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeWed Nov 19, 2008 10:07 am

Chào cả nhà, Mình cũng dân ngoại ngữ nè, nhưng mình học tiếng Hàn. Được cái học nghề này thì được đi đây đó nhiều, Hàn Quốc đẹp lắm mọi người ạ sunny Ở bên đó chẳng bao giờ phải đeo khẩu trang,ko có tí bụi nào cả. Nhà thì toàn nhà cao tầng mọc lên san sát trên nhưng hay ở chỗ là mọc trên địa hình đồi núi. Lãng mạn lắm! Mùa đông tuyết trắng phủ đầy, mùa hè mát mẻ, mùa thu này, hàng cây lá vàng chạy dài. Còn mùa xuân, bạn sẽ được nhìn thấy đường phố tràn ngập hoa: hoa bách hợp, hoa anh đào....nhưng điều đặc biệt là chỉ toàn hoa mà không có lá. Trước đây chẳng bao giờ mình nghĩ sẽ đi nước ngoài, thế mà học ngoại ngữ lại là cơ hội rất hay đấy. Lương thì cũng OK mà công việc thì nhàn đôi khi còn thấy rất quan trọng nữa chứ drunken :lol: :lol:
Back to top Go down
tthanh
Junior Member
Junior Member

Điểm : 3
Cảm ơn : 0

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeWed Nov 19, 2008 4:39 pm

Uh, nhưng mà có phải ai học nghề này cũng được đi đây đi đó nhiều như bạn đâu, nghề nào thì cũng vậy thôi, phụ thuộc vào khả năng và may mắn nữa. Nghe bạn nói thì chẳng biết khả năng của bạn đến đâu, nhưng chắc chắn bạn là người rất may mắn đấy. Chúc mừng nhé.

Vì không hiểu sao bây giờ chẳng thấy ai yêu thích công việc của mình cả, có những người nhìn vào cứ tưởng là đang có một công việc rất ngon lành cành đào nhưng thực ra lại đang chán ngấy cái công việc ấy, chưa nghỉ thực ra chẳng qua là vì cơm áo gạo tiền thôi. Gặp bạn bè ai ai cũng kêu chán việc, có những người nhảy việc liên tục, làm chưa được bao lâu đã thấy kêu chán, chẳng hiểu sao nữa, chẳng biết làm thế nào?!
Back to top Go down
Tosni
Senior Member
Senior Member
Tosni

Điểm : 58
Cảm ơn : 11

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeThu Nov 20, 2008 9:55 am

Cám ơn bạn nhìu nhé. Mình công nhận là mình may mắn thật! Khả năng thì chẳng có gì nổi bật cả nhưng cái may mắn đã mang lại cho mình tất cả đấy.

Thực ra mình cũng đã có lúc chán nản với công việc: nhàn quá+nhàm chán..., nhưng suy nghĩ lại thì thấy mình là con gái, lại không có khát vọng được tiến xa trong sự nghiệp (cái đó để dành cho đức lang quân king ). Một công việc nhàn, tư tưởng thoải mái, lương đủ ăn lại một môi trường rất vui vẻ (lúc nào cũng cười đùa) thế là quá đủ cho mình và có thời gian học hành thêm cộng với thời gian chăm lo cho gia đình chồng con (mặc dù chưa có chồng cherry ). Nên mình cũng mong các bạn đừng chán nản với công việc, mà hãy bằng lòng để yêu thích nó và sẽ làm việc tốt hơn!
Back to top Go down
Cloud
Star member
Cloud

Điểm : 206
Cảm ơn : 12

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeFri Nov 21, 2008 11:58 am

ngoyeuxinh wrote:
Chào cả nhà, Mình cũng dân ngoại ngữ nè, nhưng mình học tiếng Hàn. Được cái học nghề này thì được đi đây đó nhiều, Hàn Quốc đẹp lắm mọi người ạ sunny Ở bên đó chẳng bao giờ phải đeo khẩu trang,ko có tí bụi nào cả. Nhà thì toàn nhà cao tầng mọc lên san sát trên nhưng hay ở chỗ là mọc trên địa hình đồi núi. Lãng mạn lắm! Mùa đông tuyết trắng phủ đầy, mùa hè mát mẻ, mùa thu này, hàng cây lá vàng chạy dài. Còn mùa xuân, bạn sẽ được nhìn thấy đường phố tràn ngập hoa: hoa bách hợp, hoa anh đào....nhưng điều đặc biệt là chỉ toàn hoa mà không có lá. Trước đây chẳng bao giờ mình nghĩ sẽ đi nước ngoài, thế mà học ngoại ngữ lại là cơ hội rất hay đấy. Lương thì cũng OK mà công việc thì nhàn đôi khi còn thấy rất quan trọng nữa chứ drunken :lol: :lol:

Lương ok mà công việc nhàn. Trường hợp này hiếm vì thường thì làm cho doanh nghiệp nước ngoài họ tận dụng ghê lắm. Lấy được 1 đồng của họ không pải đơn giản.
Back to top Go down
http://www.nhakhoabadinh.com
botay
Senior Member
Senior Member
botay

Điểm : 43
Cảm ơn : 8

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeSun Nov 23, 2008 12:07 pm

Học ngoại ngữ được cái thích nhất là có cơ hội làm việc cho nước ngoài. Tuy rằng môi trường làm việc của mỗi nước là khác nhau nhưng ít ra mình cũng học được nhiều kỹ năng làm việc. Thời gian đầu, đi làm về chỉ muốn ngủ. Khi đã quen việc rồi sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Đang thời kỳ khủng hoảng kinh tế, nên cứ cuối tháng vẫn có tiền lương là vui lắm rồi. Những ai đang chán việc hãy cố gắng làm đến qua Tết rồi tính tiếp nhé! bom
Back to top Go down
tthanh
Junior Member
Junior Member

Điểm : 3

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeThu Nov 27, 2008 10:15 am

Uh, lần nào định chuyển việc cũng được khuyên là đợi qua Tết rồi hãy chuyển, thế là lại nhủ lòng mình, thôi thì qua Tết rồi tính tiếp, và rồi cứ cặm cụi làm việc qua hết Tết này lại đến Tết khác...
Back to top Go down
Admin
Star member
Admin

Điểm : 577
Cảm ơn : 53

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeThu Nov 27, 2008 11:23 am

Botay noi làm đến qua Tết thì mình cũng đồng ý, vì nếu đi trước tết thì mọi khoản thưởng trong những ngày tháng cống hiến cho cty sẽ đi tong, mất luôn. Sang môi trường mới trước Tết chưa được bao lâu thì người ta cũng sẽ chẳng thưởng cho nhiều đâu, may ra thì được gói Mứt mang về biếu ông bà là hết Sad monkey monkey bà con nhỉ?

Ôi cuộc sống! Bao giờ cho mình hết lo toan về Công Việc. praying praying praying
Back to top Go down
http://muatenmien.com
Nguyễn
Super Junior Member
Super Junior Member

Điểm : 2

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeThu Nov 27, 2008 2:31 pm

ngoyeuxinh wrote:

Anh lớp trưởng đấy à? Shocked Nick nghe yêu gớm. hehe
Back to top Go down
Hx
Star member
Hx

Điểm : 126
Cảm ơn : 8

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeSun Dec 07, 2008 9:38 pm

tớ cũng là dân ngoại ngữ, đồng ý với bạn Cloud là tiền nào của ấy: nếu đc trả lương cao thì phải lao động tối mặt tối mũi, nhưng như thế mới có cảm giác mình đang làm vệc, Very Happy
tớ cũng đã 1 lần nấn ná qua tết, rồi 2 lần nghỉ ko thương tiếc, thưởng tết (cũng chỉ đc tháng lương) với tớ chỉ là trc mắt, có cơ hội tốt phải chộp ngay, giờ dang mong chộp đc cơ hội khác, sẵn sàng nghỉ ngay trước tết. Very Happy
Back to top Go down
ruacon86
Junior Member
Junior Member
ruacon86

Điểm : -1
Cảm ơn : -1

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeWed Dec 10, 2008 12:10 pm

he he, hoa ra lop minh cung toan dan Ngoai ngu thoi nhi, vui the, nhieu dong mon. applause
Back to top Go down
http://360.yahoo.com/loan_ft5
shoptretho
Super Junior Member
Super Junior Member
shoptretho

Điểm : 25

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeWed Sep 16, 2009 1:24 pm

Tớ cũng là dân Ngoại Ngữ, sao học Ngoại Thương chủ yếu là dân Ngoại Ngữ nhỉ?

Phải chăng ngoại ngữ không phải là nghề mà chỉ là công cụ để giúp nghề phát triển hơn?

Nhiều lúc nghĩ mà nản quá

Tớ học tiếng Trung, ra trường đi làm 3 năm rồi nghỉ làm sinh con đến giờ

Đúng thời kinh tế khủng hoảng, xin việc khó quá, lương lại thấp nên tớ vẫn chả đi làm gì cả.
Huhu Razz

Tớ mới mở cửa hàng bán đồ sơ sinh và thời trang cho mé, các bạn trong lớp có nhu cầu thì bảo tớ với nhé.
Thanks nhiều nhiều Very Happy
Nhận định mới của dân ngoại ngữ Logo
Back to top Go down
http://shoptretho.com.vn
misonim85
Senior Member
Senior Member
misonim85

Điểm : 62
Cảm ơn : 2

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 1:53 pm

bạn ui cho địa chỉ shop đi...hihi^^
Back to top Go down
shoptretho
Super Junior Member
Super Junior Member
shoptretho

Điểm : 25

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeWed Sep 23, 2009 1:58 pm

Cửa hàng nhà mình ở 623 Hoàng Hoa Thám, hôm nào bạn ghé qua nhé
Nếu qua nhắn cho mình trước, hihi, để buôn chứ.
Số của mình: 0912795723, YM: yinhai8394@yahoo.com
Hay là cậu cho mình nick đi, mình sẽ add nick của cậu.

Thanks nhiều

Nhận định mới của dân ngoại ngữ Logo
Back to top Go down
http://shoptretho.com.vn
LINHNK81
Admin
LINHNK81

Điểm : 381
Cảm ơn : 33

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeTue Oct 13, 2009 3:29 pm

Nghe tả mà thấy thèm quá ... giá 1 lần được đi dạo trong những cảnh này thì thật tuyệt MotSach
Back to top Go down
nghiemnguyen18a
Senior Member
Senior Member

Điểm : 35
Cảm ơn : 1

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeMon Oct 26, 2009 1:57 pm

nghe bà con kể chuyện tui cũng thấy thèm. Công việc bạn rộn quá đôi khi cũng rất hay đấy bà con ah. Mỗi người mỗi cảnh, rồi cơ hội sẽ đến và bâu wanh bà con mừ
Back to top Go down
huyenlepopodoo
Junior Member
Junior Member

Điểm : 14

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeMon Jan 11, 2010 3:27 pm

Chào cả nhà em cũng học ngoại ngữ nè. Em cũng đồng ý với các bác là tiền nào của đấy, cái nghề này mà lương cao thì đảm bảo đầu tắt mặt tối suốt ngày, cơ mà thế lại học được nhìu ấy nhỉ. Ngẫm thấy ngoại ngữ chẳng đủ thế em mới được gặp các bác ở đây. Đành cố xem có thay đổi được chút nào ko.
Back to top Go down
Nguyen Thuy Dung
Junior Member
Junior Member

Điểm : 9

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeTue Jan 12, 2010 10:24 pm

Chào các bạn, nhiều lúc nghĩ thấy công việc của dân học ngoại ngữ chả bao giờ được đúng tiêu chí đào tạo là làm giáo viên ngoại ngữ, làm phiên dịch hoặc làm nhà ngôn ngữ học của thứ tiếng ấy. Các bác có thấy thế không? Học ngoại thương xong làm gì hả các bác?
Back to top Go down
misonim85
Senior Member
Senior Member
misonim85

Điểm : 62
Cảm ơn : 2

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitimeTue Jan 12, 2010 11:09 pm

học ngoại thương ra thì làm đc nhiều thứ, nhưng học tại chức hay chuyên ngành 2 của ngoại thương ra thì chả làm đc j liên quan đến những thứ đã học. vì có học j đâu cơ chứ ^^
Back to top Go down
Sponsored content

PostSubject: Re: Nhận định mới của dân ngoại ngữ   Nhận định mới của dân ngoại ngữ I_icon_minitime

Back to top Go down

Nhận định mới của dân ngoại ngữ
Back to top 
Page 1 of 1
 Similar topics
-
» cần tuyển gấp nhân viên chứng từ và nhân viên giao nhận hàng hóa (logistics)
» oh.. oh..nhăn răng nà
» Cái đạo của nhân viên là không bao giờ được cãi sếp?
» cong ty giao nhan hang hoa forwarding
» Tuyển nhân viên Kinh doanh và kế toán tổng hợp cho CTy Thiết BỊ Y TẾ